2 มีนาคม 2567 เด็กนักเรียนลูกหลานแรงงานข้ามชาติชาวพม่าเข้าทำการทำสอบปลายภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2566 ของศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอเมืองสมุทรสาคร จำนวนผู้เข้าสอบ 55 คนครับถือเป็น 100% เต็ม ณ สนามสอบศูนย์คาทอลิกนักบุญอันนาเพื่อผู้อพยพย้ายถิ่น
คุณพ่อสราวุธ อมรดิษฐ์ จิตตาธิการศูนย์คาทอลิกนักบุญอันนาเพื่อผู้อพยพย้ายถิ่น, ท่านเอนก ปานทิพย์ ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอเมืองสมุทรสาคร และท่านรองผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดสมุทรสาคร (นิเทศจังหวัด) ได้มาเยี่ยมและให้กำลังใจเด็กๆ ณ สนามสอบอันนาลัย