15 มกราคม 2567 ฝ่ายสังคม อัครสังฆมณฑลกรุงเทพฯ ได้จัด "งานสิ่งแวดล้อมศึกษา เลาดาโตซี ปีที่ 2" ณ โรงเรียนเซนต์เทเรซา หนองจอก โดยภายในงานได้เชิญโรงเรียนมาร่วมจัดนิทรรศการสิ่งแวดล้อม 8 โรงเรียน และ 3 หน่วยงาน ผู้มาเข้าร่วมงานรวมทั้งสิ้น 350 ท่าน โดยมีผู้บริหาร ตัวแทนคุณครูและนักเรียนจาก24โรงเรียนมาเข้าร่วมกิจกรรมในงานนี้