27 มกราคม 2567 ฝ่ายสังคมฯ กรุงเทพฯ จัดกิจกรรมวันเด็กให้กับน้องๆ ที่บ้านหทัยการุณย์ โดยคุณพ่อยอดชาย เล็กประเสริฐ ผู้อำนวยการฝ่ายฯ และเจ้าหน้าที่นำของขวัญและขนมมามอบให้กับเด็กๆ มีกิจกรรมเล่นเกมส์ จับของขวัญและร่วมรับประทานอาหารกลางวันด้วยกัน
ขอขอบคุณซิสเตอร์อัจฉราพรรณ อุ่นหล้า, ครูต้อย คุณนิ่มอนงค์ เอี่ยมไธสง,เฮียเปา คุณจำเริญ อภิชาตวรกุล และเจ้าหน้าที่บ้านฯ ทุกท่านที่ได้ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี
ปัจจุบันบ้านหทัยการุณย์มีเด็กๆ ในความรับผิดชอบ 63 คน ท่านใดสนใจมาจัดกิจกรรมหรือเลี้ยงอาหารเด็กๆ สามารถติดต่อได้ที่ FB:บ้านหทัยการุณย์ ศูนย์สงเคราะห์เด็ก มิสซังโรมันคาทอลิก - Bann Hatai Garoon
![](/images/admin/news/391/2 (2).jpg)
![](/images/admin/news/391/2 (1).jpg)
![](/images/admin/news/391/2 (14).jpg)
![](/images/admin/news/391/2 (15).jpg)
![](/images/admin/news/391/2 (19).jpg)
![](/images/admin/news/391/2 (10).jpg)
![](/images/admin/news/391/2 (11).jpg)
![](/images/admin/news/391/2 (12).jpg)
![](/images/admin/news/391/2 (18).jpg)
![](/images/admin/news/391/2 (3).jpg)
![](/images/admin/news/391/2 (4).jpg)
![](/images/admin/news/391/2 (5).jpg)
![](/images/admin/news/391/2 (6).jpg)
![](/images/admin/news/391/2 (7).jpg)
![](/images/admin/news/391/2 (8).jpg)
![](/images/admin/news/391/2 (9).jpg)
![](/images/admin/news/391/2 (16).jpg)
![](/images/admin/news/391/181858.jpg)
![](/images/admin/news/391/37.jpg)