25 มกราคม 2567 ฝ่ายสังคมฯ กรุงเทพฯ(การีตัสกรุงเทพฯ) ได้ร่วมจัดกิจกรรม “รักษ์โลก=รักเรา“ กับสภาประมุขบาทหลวงโรมันคาทอลิกแห่งประเทศไทย ณ โรงเรียนพระแม่มารี สาทร
โดยฝ่ายสังคมฯ (การีตัสกรุงเทพฯ)ได้ร่วมจัดกิจกรรมดังนี้
1. ร่วมจัดฐานกิจกรรมสิ่งแวดล้อมกับสมาคมสตรีไทยคาทอลิก
2. แผนกสังคมพัฒนานำแกนนำกลุ่มเกษตรกรมาให้ความรู้เรื่องการจัดเก็บเมล็ดพันธุ์, ธนาคารเมล็ดพันธุ์ และนำผลผลิตปลอดสารพิษมาจำหน่าย
3. คุณมานพ ผิวเกลี้ยง รักษาการผู้จัดการแผนกผู้ประสบภัยและผู้ลี้ภัย และ แผนกอภิบาลผู้เดินทางทะเล ฝ่ายสังคม อัครสังฆมณฑลกรุงเทพฯ ได้ร่วมแบ่งปันประสบการณ์การทำงานเพื่อการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม