15 กุมภาพันธ์ 2567 ฝ่ายสังคม อัครสังฆมณฑลกรุงเทพฯ ได้ร่วมจัดนิทรรศการในงาน เปิดโลกวิชาการดาราสมุทร ที่โรงเรียนดาราสมุทร จ.ฉะเชิงเทรา โดยได้จัดนิทรรศการรณรงค์การรักษ์สิ่งแวดล้อม ตามพระสมณสาสน์ Laudato Si และ Laudate Deum
ภายในนิทรรศการของฝ่ายสังคม อัครสังฆมณฑลกรุงเทพฯ มีกิจกรรมต่างๆให้ผู้มาร่วมกิจกรรมได้เข้าร่วมทั้งหมด 5 กิจกรรม ดังนี้
1. กิจกรรมเซียมซีตอบคำถามสิ่งแวดล้อม
2. กิจกรรมโยนลูกปิงปองให้ลงถาดไข่ ตาม 7 goals Laudato Si
3. หมุนวงล้อ เพื่อจับฉลากไข่แลกของรางวัล
4. กิจกรรมเขียนข้อตั้งใจของตน เพื่อที่จะรักษาสิ่งแวดล้อม
5. กิจกรรมเรียนรู้วัสดุทดแทน และการแยกขยะ