19 กุมภาพันธ์ 2567 คุณยุพดี สิริรัชต์กุล นายกสมาคมสตรีไทยคาทอลิก เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการเอกภาพคริสตชนไทย ครั้งที่ 1/2024 กับคณะกรรมการคาทอลิกเพื่อศาสนสัมพันธ์และคริสตศาสนจักรสัมพันธ์ ณ สหกิจคริสตียนแห่งประเทศไทย
เพื่อประเมินการจัดงานอธิษฐานภาวนาเพื่อเอกภาพคริสตชน ที่จัดเมื่อวันอาทิตย์ที่ 28 มกราคม 2567 ณ คริสตจักรที่สอง สามย่าน เป็นภาพรวมของกิจกรรมที่เห็นถึงความร่วมมือกันของคริสตชนทั้ง 5 องค์การ จนเกิดผลสำเร็จของงานเป็นอย่างดี ในช่วงสุดท้ายได้มีการมอบเงินจากถุงถวายให้กับคณะกรรมการสตรีคริสตชนไทย จำนวน 20,000 บาท มอบโดย ศาสนาจารย์พงษ์ศักดิ์ สินธุมัด