แผนกอภิบาลผู้ถูกคุมขังและผู้ย้ายถิ่นฯ เยี่ยมทัณฑสถาน
เดือนกุมภาพันธ์ 2567
19 กุมภาพันธ์ 2567 ทีมงานเยี่ยมผู้ต้องขังซึ่งประกอบไปด้วยแผนกอภิบาลผู้ต้องขังและผู้ย้ายถิ่น ฝ่ายสังคม อัครสังฆมณฑลกรุงเทพฯ , คุณพ่อเอ็ดการ์ นาวาเปเรซ พระสงฆ์คณะซาเวเรียน และซิสเตอร์คณะศรีชุมพาบาล พร้อมทีมงาน ได้จัดกิจกรรมในทัณฑสถานหญิงกลาง คลองเปรม มีผู้ต้องขังเข้าร่วม 13 ท่าน ที่เหลือพ้นโทษและติดภารกิจเข้าร่วมไม่ได้ คุณพ่อโปรยเถ้าให้แก่ผู้ต้องขังและเจ้าหน้าที่เรือนจำด้วย
22 กุมภาพันธ์ 2567 ทีมงานเยี่ยมผู้ต้องขังซึ่งประกอบไปด้วยแผนกอภิบาลผู้ต้องขังและผู้ย้ายถิ่น ฝ่ายสังคม อัครสังฆมณฑลกรุงเทพฯ , คุณพ่อเอ็ดการ์ นาวาเปเรซ พระสงฆ์คณะซาเวเรียน และอาสาสมัครจากวัดพระชนนีฯ รังสิต เข้าจัดกิจกรรมในทัณฑสถานวัยหนุ่มกลาง คลอง 6 ธัญบุรี จ.ปทุมธานี
23 กุมภาพันธ์ 2567 ทีมงานเยี่ยมผู้ต้องขังซึ่งประกอบไปด้วยแผนกอภิบาลผู้ถูกคุมขังและผู้ย้ายถิ่น ฝ่ายสังคม อัครสังฆมณฑลกรุงเทพฯ ร่วมกับทีมงานศูนย์มาร์ติน-วัดพระแม่มหาการุณย์ นำโดยคุณพ่อ Ivo Cavagna คณะ PIME ได้เข้าจัดกิจกรรมในเรือนจำกลางบางขวาง จ.นนทบุรี สำหรับผู้ต้องขังแดน 2 จำนวน 39 คน